Visa na New Zealand na gaggawa

An sabunta Mar 04, 2023 | Visa ta New Zealand Online

New Zealand eTA zaɓi ne mai Sauƙi don Masu Tafiya Masu Kashe Lokaci. Hukumar Kula da Balaguron Lantarki ta New Zealand yanzu tana da zaɓi na gaggawa (NZeTA). Gaggawa NZeTA yana ba masu nema damar samun takaddun tafiye-tafiye da aka yarda da gaggawa don balaguron gaggawa.

Yadda ake Samun NZeTA Gaggawa a Minti na Ƙarshe?

Saurin aiwatar da aikace-aikacen NZeTA mai sauri yana ba masu nema na minti na ƙarshe damar samun takaddun da suka dace kafin su isa New Zealand.

Nemi NZeTA na Gaggawa nan take kuma zaku sami amsa cikin mintuna 60.

Visa ta New Zealand (NZeTA)

Fayil din eTA na New Zealand yanzu yana ba da damar baƙi daga duk ƙasashe su samu New Zealand eTA (NZETA) ta imel ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin New Zealand ba. Tsarin aikace-aikacen Visa na New Zealand mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi. Shige da fice na New Zealand yanzu bisa hukuma yana ba da shawarar Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand ETA akan layi maimakon aika takaddun takarda. Kuna iya samun eTA ta New Zealand ta hanyar cike fom akan wannan gidan yanar gizon da biyan kuɗi ta amfani da Katin Zare ko Kiredit. Hakanan kuna buƙatar ingantaccen id na imel kamar yadda za a aika bayanan eTA na New Zealand zuwa id ɗin imel ɗin ku. Kai ba kwa buƙatar ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ko don aika fasfo ɗin ku don takardar visa. Idan kuna isa New Zealand ta hanyar Jirgin Ruwa, yakamata ku duba yanayin cancantar ETA na New Zealand don Jirgin ruwan Cruise ya isa New Zealand.

Me Ya Kamata Na Yi Idan Na Kasa Neman NZeTA?

Wasu matafiya ba sa tabbatar da buƙatu a gaba kuma ba su san cewa ana buƙatar eTA New Zealand don baƙi daga ƙasashen da ba su da biza.

Wasu kawai sun kasa aika aikace-aikacen su kafin lokaci.

Citizensan ƙasa da yankuna 60 daban-daban dole ne su sami NZeTA don ziyartar New Zealand har zuwa kwanaki 90 don yawon bude ido ko kasuwanci.

Wadanda ba su da masaniya akai-akai suna gano hakan a filin jirgin sama. Idan mutum ba shi da amincewar NZeTA, kamfanin jirgin sama na iya ƙi ba su damar shiga jirgin zuwa New Zealand.

Koyaya, idan kun fahimci kuna buƙatar NZeTA ƴan sa'o'i kaɗan kafin jirgin ku, har yanzu kuna iya neman NZeTA na gaggawa.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don Kammala Zaɓin NZeTA na gaggawa?

Zaɓin don samun eTA na gaggawa na New Zealand cikin gaggawa an ƙirƙiri shi don ba da tabbacin cewa baƙi waɗanda ke kan tafiya zuwa New Zealand a halin yanzu za su iya samun izinin shiga.

Yawancin masu neman sau da yawa suna samun eTA na New Zealand a kusa da sa'o'i 24 bayan an yi amfani da su, kuma kusan dukkanin shari'o'in ana warware su cikin kwanaki uku (3) kasuwanci.

Duk da haka, a cikin ɗan gajeren lokaci, zaɓi na gaggawa don samun takardun gaggawa na iya ceton ranar, ba da damar masu yawon bude ido su shiga jirgin da shiga New Zealand lokacin da suka isa.  

KARA KARANTAWA:
Daga Oktoba 2019 Bukatun Visa na New Zealand sun canza. Mutanen da ba sa buƙatar Visa na New Zealand watau waɗanda suka kasance 'yan ƙasa na Visa Free, ana buƙatar samun izinin New Zealand Electronic Travel Izini (NZeTA) don shiga New Zealand. Ƙara koyo a Kasashe Masu Cancantar Visa na New Zealand akan layi.

Yaushe zan Aika don gaggawar New Zealand eTA ko NZeTA?

NZeTA na gaggawa na iya zama da amfani a lokuta inda matafiyi:

  • Ana buƙatar tafiya ta gaggawa zuwa New Zealand.
  • Ya jira har zuwa lokacin ƙarshe don shigar da aikace-aikacen eTA na New Zealand.
  • Tun lokacin da suka sami eTA na New Zealand, dole ne su maye gurbin fasfo ɗin su.
  • Fasfo ɗin da aka rubuta a aikace-aikacen kan layi yana da alaƙa da lambobi zuwa Hukumar Balaguro. New Zealand eTA ya zama mara aiki idan fasfo ya ɓace, sata, lalata, ko ya ƙare. Dole ne fasinja ya sake neman sabon fasfo dinsa.
  • Idan mai yawon bude ido bai san wannan ba har sai sun isa New Zealand, dole ne su zaɓi zaɓi na gaggawa don samun sabon eTA na New Zealand don saurin aiwatar da tsarin.

Yadda ake samun eTA na gaggawa na New Zealand?

Ana samun eTA na gaggawa na New Zealand gabaɗaya akan layi.

Yana ɗaukar ƴan mintuna kaɗan kawai don kammala takaddar aikace-aikacen Hukumar Balaguro ta Lantarki ta New Zealand ta bin ƴan matakai na asali:

  1. Cika fam ɗin aikace-aikacen tare da mahimman bayanan sirri da bayanan fasfo.
  2. Amsa ga wasu muhimman tambayoyin tsaro.
  3. Maimakon "lokacin sarrafawa na yau da kullun," yi mana imel don "sarrafa gaggawa"
  4. Don kammala biyan kuɗi, shigar da bayanin katin kiredit/ zare kudi.
  5. Ƙananan kurakurai akan fom ɗin aikace-aikacen sune mafi yawan sanadin jinkirin sarrafa eTA na New Zealand. 

Masu nema yakamata suyi taka tsantsan yayin cike fom da kuma bincika kura-kuran rubutu (typos).

Ƙananan kurakurai a cikin cikakkun bayanai kamar lambar fasfo da adireshin imel na gama gari. Sakamakon haka, yana da mahimmanci a bincika sau biyu kuma tabbatar da cewa an rubuta wannan bayanin daidai domin a karɓi eTA na New Zealand cikin gaggawa.

KARA KARANTAWA:
Tambayoyin da ake yawan yi game da New Zealand eTA Visa. Samu amsoshin tambayoyin gama gari game da buƙatu, mahimman bayanai da takaddun da ake buƙata don tafiya zuwa New Zealand. Ƙara koyo a New Zealand eTA (NZeTA) Tambayoyi akai-akai.

Ta yaya zan Sami Gaggawar NZeTA?

Da zaran an amince da NZETA, an haɗa NZeTA na gaggawa a lambobi da fasfo ɗin matafiyi.

Wanda ke da izini na gaggawa NZeTA zai iya shiga jirgin sama ya yi tafiya zuwa New Zealand ta amfani da fasfo iri ɗaya.

Hakanan ana aika kwafin hukumar balaguron gaggawa ta NZ zuwa ga fasinja. Koyaya, yawanci ya isa nuna fasfo ɗin da aka haɗa ta hanyar lantarki zuwa ma'aikatan jirgin sama/a jirgin sama.

Menene Fa'idodin Samun NZeTA na Gaggawa?

Baya ga kasancewa hanya mafi sauri don karɓar izinin tafiya, gaggawa NZeTA tana ba da ƙarin fa'idodi da yawa:

  • Minti na ƙarshe ko balaguron gaggawa yana yiwuwa.
  • Yana aiki na tsawon shekaru biyu (2) daga ranar da aka bayar.
  • Ana iya amfani da shi don dalilai na balaguro da yawa kamar yawon shakatawa, sufuri, da kasuwanci.
  • Yana ba da damar shigarwa da yawa zuwa New Zealand a cikin lokacin ingancin sa.
  • Yana ba da izinin tsayawa har zuwa kwanaki 90 tare da kowace ƙofar.

Lura: Matafiya daga ƙasashen da ba su da visa waɗanda ke da niyyar zama a New Zealand fiye da kwanaki 90 ko waɗanda ke son zama ko aiki a ƙasar ba su cancanci NZeTA na gaggawa ba.

Idan suka yi kokarin neman daya, za su sha wahala. Ya kamata waɗannan mutane su nemi visa da/ko izini masu dacewa. 

KARA KARANTAWA:
Kuna neman kan layi na New Zealand visa daga United Kingdom? Nemo buƙatun eTA na New Zealand don citizensan ƙasar Burtaniya da eTA NZ takardar visa daga Burtaniya. Ƙara koyo a Kan layi na New Zealand Visa don Jama'ar Burtaniya.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don Visa ta New Zealand ta kan layi. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar sannan zaku iya neman Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiye-tafiye (Air / Cruise). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Canadianan ƙasar Kanada, Kingdoman ƙasar Burtaniya, Citizensan ƙasar Faransa, Mutanen Spain da kuma 'Yan ƙasar Italiya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa akan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu na kwanaki 90.

Da fatan za a nemi Visa ta New Zealand ta kan layi sa'o'i 72 kafin jirgin ku.