Bayanin Baƙi na New Zealand

An sabunta Feb 25, 2023 | Visa ta New Zealand Online

Idan kuna son ziyartar kyawawan wurare na New Zealand, to akwai hanyoyi da yawa marasa wahala don tsara tafiyarku zuwa ƙasar. Kuna iya bincika wuraren mafarkin ku kamar Auckland, Queenstown, Wellington da sauran kyawawan birane da wurare a cikin New Zealand.

Tare da izinin tafiya ta lantarki ko eTA don New Zealand matafiya yanzu za su iya ziyartar New Zealand na tsawon kwanaki 90 don balaguro ko abubuwan da suka shafi kasuwanci. 

New Zealand eTA ko Online New Zealand Visa wahala ce ko kuma ta hanyar da ba ta da biza don ziyartar New Zealand. 

Aikace-aikacen NZeTA tsari ne na kan layi wanda ke ba da damar aiwatar da buƙatar e-visa a cikin kwanaki 1 zuwa 2 na kasuwanci. 

Izinin tafiya zuwa New Zealand zai taimaka muku ziyartar kowane birni na ƙasar. Visa ta New Zealand (NZeTA)

Fayil din eTA na New Zealand yanzu yana ba da damar baƙi daga duk ƙasashe su samu New Zealand eTA (NZETA) ta imel ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin New Zealand ba. Tsarin aikace-aikacen Visa na New Zealand mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi. Shige da fice na New Zealand yanzu bisa hukuma yana ba da shawarar Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand ETA akan layi maimakon aika takaddun takarda. Kuna iya samun eTA ta New Zealand ta hanyar cike fom akan wannan gidan yanar gizon da biyan kuɗi ta amfani da Katin Zare ko Kiredit. Hakanan kuna buƙatar ingantaccen id na imel kamar yadda za a aika bayanan eTA na New Zealand zuwa id ɗin imel ɗin ku. Kai ba kwa buƙatar ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ko don aika fasfo ɗin ku don takardar visa.

Wadanne garuruwan New Zealand zaku iya ziyarta tare da eTA na New Zealand?

NZeTA ɗinku zai ba ku damar ziyartar New Zealand don duk biranenta / yankunan birni 16 da suka bazu ko'ina cikin Tsibirin Arewa da Kudancin ƙasar. 

Waɗannan su ne wuraren da zaku iya ziyarta tare da eTA don New Zealand: 

  • Whangarei
  • Auckland
  • Tauranga
  • Hamilton
  • Rotorua
  • Gisborne
  • Sabuwar Plymouth
  • Napier
  • Wanganui
  • Palmerston Arewa
  • Wellington
  • Nelson
  • Christchurch
  • Queenstown
  • Dunedin
  • Invercargill

KARA KARANTAWA:
Samu takardar izinin New Zealand ta kan layi don citizensan ƙasar Amurka, tare da new-zealand-visa.org. Don nemo buƙatun eTA na New Zealand na Amurkawa ( Jama'ar Amurka) da aikace-aikacen visa na eTA NZ ƙarin koyo a New Zealand Visa Online don Jama'ar Amurka.

Mafi kyawun New Zealand: Jagoranku don Binciko Manyan Biranen New Zealand

A matsayinka na matafiyi, tabbas kun ji labarin labarai masu ban sha'awa da yawa game da binciken New Zealand, kuma yanzu ya yi da za ku fara balaguron tunawa da ku zuwa wannan kyakkyawan wuri mai hazaka a duniyarmu. 

Ofaya daga cikin keɓantattun fasalulluka na New Zealand shine cikakkiyar haɗaɗɗiyar rayuwar birni tare da yanayin yanayin yanayi mai daɗi. 

Fara tafiya zuwa Aotearoa ko ƙasar dogon farin girgije; kamar yadda ake kiran ƙasar a al'ada, kuma za ku sami ƙarin wurare na musamman, abubuwan gani na ban mamaki don ƙarawa cikin jerin abubuwan tunawa da balaguro. 

Wellington 

Bincika mafi kyawun haɗin rayuwar birane a duniya a tsakanin kyawawan yanayin yanayin yanayi a Wellington yayin da kuke tafiya cikin yawancin gidajen abinci, manyan gidajen abinci da ra'ayoyin karkara; duk ana samunsu a babban birni guda ɗaya.

Hanyar Hannahs Laneway da aka yaba an santa da titin abinci mafi kyau a duniya kuma babu shakka wannan titin shine babban abin jan hankali na Wellington. 

Har ila yau, an san shi da titin Leeds, ku kasance a shirye don nemo abinci a nan a cikin mafi kyawun ƙirƙira da ƙwarewa, yin babban ƙwarewar dafa abinci. 

Wurin da ke kusa da Tekun Cook, wannan birni kuma yana da abubuwan ban sha'awa na waje da yawa don bayarwa baya ga tsayayyen yanayin birni. 

Wuraren namun daji, tafiye-tafiyen mota na USB, hanyoyin tafiya a bakin ruwa da wuraren da aka karewa duk wani bangare ne na manyan abubuwan da ke cikin waje na Wellington. 

Auckland 

An san shi a matsayin birni mafi rayuwa a duniya, Auckland yawanci yana cikin manyan abubuwan da New Zealanders ke da fifiko don samun wurin zama na dindindin a cikin birni. 

Mafi kyawun sashi game da Auckland shine kusancinsa da kyakkyawan yanayi na yanayi, rairayin bakin teku masu yashi, tsibiran gulf Auckland kuma shine birni mafi bambance-bambancen New Zealand saboda mutane daga sassa daban-daban na duniya sun zo wurin zama a cikin wannan kyakkyawan birni. 

Queenstown 

Don tafiya mai ban sha'awa zuwa New Zealand, wurin shakatawa na Queenstown dole ne ya ziyarci wurin. 

Anan zaku sami mafi kyawun wasanni da ayyuka na kasada na duniya, inda kewayon abubuwan ban sha'awa na waje zasu ƙara ƙarin abubuwan tunawa ga balaguron ku na New Zealand. 

Bayan haka, Kudancin Alps, gonakin inabi da garuruwan hakar ma'adinai suna ƙara ƙarin zuwa jerin hanyoyin ban mamaki don gano Queenstown. 

Rotorua 

Idan wurin saita fim ɗin Hobbiton wani abu ne wanda ya fara jan hankalin ku zuwa New Zealand to Rotorua shine birni da zaku fara ziyarta yayin tafiya zuwa ƙasar. 

Shahararrun wurare da yawa a cikin New Zealand, kamar kogon Waitomo Glowworm na sihiri da ƙari da yawa suna da ɗan tazara kaɗan daga Rotorua, yana mai da wannan birni ɗaya daga cikin wuraren da dole ne a ziyarci matafiya na ƙasashen waje. 

Al'adun Maori na birnin, yanayin tsaunuka na musamman da wuraren tafki na ƙasa sun sanya Rotorua ɗaya daga cikin wuraren da ba a taɓa gani ba a duniya. 

Christchurch 

Babban birni a Tsibirin Kudu na New Zealand, ana kuma kiran Christchurch birni mafi girma na Ingilishi na New Zealand da aka ba shi tsarin gine-gine. 

Yin aiki a matsayin tushe don bincika Tsibirin Kudancin ƙasar, garin yana da duk abin da zai bayar, daga ban mamaki Kudancin Alps, ja da baya masu ban sha'awa da kuma ra'ayoyin da ba za a manta da su ba na Canterbury Plains, waɗanda duk sun sanya wannan birni ɗaya daga cikin mafi kyawun wuraren da za a iya zuwa. duniya.  

KARA KARANTAWA:
Kuna neman kan layi na New Zealand visa daga United Kingdom? Nemo buƙatun eTA na New Zealand don citizensan ƙasar Burtaniya da eTA NZ takardar visa daga Burtaniya. Ƙara koyo a Kan layi na New Zealand Visa don Jama'ar Burtaniya.

Bukatun don Kan layi na New Zealand Visa Application Form 

Neman Visa ta New Zealand akan layi tsari ne mai sauƙi. Duk abin da kuke buƙata shine 'yan mintuna kaɗan don cike fom ɗin aikace-aikacen eTA. 

New Zealand eTA fom ɗin neman aiki tsari ne mai sauri na aikace-aikacen, amma dole ne ku san cikakken jerin takaddun da ake buƙata don cika aikace-aikacen NZeTA. 

Dole ne ku buƙaci takaddun masu zuwa don cike fom ɗin neman eTA na New Zealand: 

  • Fasfo mai aiki tare da ƙarewa har zuwa watanni 3 daga ranar tashi daga New Zealand. 
  • Idan kun kasance mai riƙe fasfo tare da ɗan ƙasar Ostiraliya to zaku iya tafiya tare da fasfo ɗin Australiya ba tare da buƙatar neman NZeTA ba. Ana ba wa 'yan Ostiraliya matsayin zama ta atomatik lokacin isowa New Zealand. 
  • Adireshin imel mai inganci inda duk bayanan ku game da sarrafa aikace-aikacen eTA da sauran cikakkun bayanai za a isar da su ta hanyar mai ba da biza ta e-biza. 
  • Dole ne ku ci gaba da duba imel ɗin ku ta yadda idan ana buƙatar gyara a cikin fom ɗin neman ku za a iya tuntuɓar ku ta hanyar jami'ai. 
  • Masu neman za su buƙaci biya ta hanyar zare kudi ko katin kiredit. A sassan biyan kuɗi ana caje mai neman NZeTA ainihin kuɗin aikace-aikacen da kuma biyan IVL. 

NZeTA don Binciken Biranen New Zealand  

NZeTA ko New Zealand eTA yana ba fasinjoji damar shiga New Zealand har zuwa kwanaki 90 don manufar yawon shakatawa ko tafiye-tafiyen kasuwanci. 

Koyaya, da zarar cikin ƙasar, ba za a nemi baƙi na ƙasashen waje su nuna NZeTA yayin tafiya zuwa wurare a cikin New Zealand ba. 

NZeTA tana aiki azaman izini don ziyartar New Zealand don ƴan ƙasashen waje kuma ana iya amfani da su don ziyartar kowane birni na New Zealand don yawon shakatawa ko wasu takamaiman dalilai. 

Idan kuna tafiya daga wannan birni zuwa wani a cikin New Zealand, to ba kwa buƙatar gabatar da eTA yayin tafiya cikin gida a cikin New Zealand.

KARA KARANTAWA:
Tambayoyin da ake yawan yi game da New Zealand eTA Visa. Samu amsoshin tambayoyin gama gari game da buƙatu, mahimman bayanai da takaddun da ake buƙata don tafiya zuwa New Zealand. Ƙara koyo a New Zealand eTA (NZeTA) Tambayoyi akai-akai.

Abin da za a ɗauka don Balaguron Gida a New Zealand? 

Yayin tafiya cikin gida a cikin fasinjojin New Zealand ba sa buƙatar gabatar da eTA ko NZeTA a cikin biranen New Zealand. 

ETA tana aiki azaman izinin balaguro na ƙasa da ƙasa kuma waɗanda suka taɓa shiga New Zealand tare da eTA basa buƙatar gabatar da kowace hujja ta izini da zarar sun shiga New Zealand. 

Yayin tafiya daga yankin Arewacin tsibirin New Zealand zuwa fasinjojin kasashen waje na Kudancin Island ba sa buƙatar gabatar da eTA. 

Wannan sharadi ne na gaba daya; duk da haka dole ne ku kiyaye NZeTA da aka amince tare da ku yayin tafiya cikin New Zealand. 

Bayan haka, fasinjojin kasashen waje na iya buƙatar wasu takardu don tafiya cikin gida a New Zealand. Dole ne ku duba tare da kamfanin jirgin ku don samun wasu takaddun da fasinjoji na ƙasashen waje ke buƙata don tafiya cikin New Zealand. 

Hanyoyin Zuwa New Zealand

Manyan biranen New Zealand suna da alaƙa da kyau ta tashoshin jiragen ruwa da tashoshin jiragen sama zuwa ƙasashe da yawa a duniya. 

Idan kuna tafiya daga wasu manyan biranen duniya to yana da sauƙin samun jirage kai tsaye zuwa mahimman biranen New Zealand kamar Auckland, Christchurch, Wellington, da sauransu. 

Kuna iya zuwa New Zealand ta hanyar: 

  • Air, ko 
  • Jirgin Ruwa 

Dangane da lokaci da tsawon lokacin da aka tsara don tafiyarku, kuna da zaɓi na zabar mafi dacewa hanyoyin tafiya. 

Manyan filayen jirgin saman New Zealand

Manyan biranen New Zealand suna da alaƙa da manyan filayen jirgin saman New Zealand. Idan fasinja ne na ƙasa da ƙasa da ke isa New Zealand, zaku iya zuwa ta filayen jirgin sama masu zuwa: 

  • Filin jirgin saman Auckland International Airport/AKL
  • Filin Jirgin Sama na Christchurch / CHC
  • Dunedin Airport/DUD
  • Filin jirgin saman Queenstown/ZQN
  • Filin jirgin sama na Rotorua/ROT 
  • Filin jirgin saman Wellington/WLG 

Filin jirgin sama na Auckland shine filin jirgin sama mafi girma na kasa da kasa na New Zealand wanda aka haɗa ta hanyar jiragen kai tsaye zuwa manyan biranen duniya da yawa a duniya. 

A lokacin isowarku New Zealand kuna buƙatar ɗaukar duk wasu takaddun da suka haɗa da NZeTA da aka amince da za a gabatar da su ga jami'an tsaro. 

Manyan Cruise Ports a New Zealand

Kuna iya tafiya zuwa New Zealand tare da jiragen ruwa daga wurare da yawa a wasu ƙasashe. 

Yawancin biranen New Zealand suna haɗe ta tashoshin jiragen ruwa: 

  • Auckland 
  • Christchurch
  • Dunedin 
  • Napier 
  • Tauranga 
  • Wellington 
  • Bay na Tsibiri 
  • Fiordland 

Duk fasinjojin jirgin ruwa dole ne su gabatar da NZeTA da aka amince da su a wurin isowa tare da wasu takaddun da suka dace. 

KARA KARANTAWA:
Daga Oktoba 2019 Bukatun Visa na New Zealand sun canza. Mutanen da ba sa buƙatar Visa na New Zealand watau waɗanda suka kasance 'yan ƙasa na Visa Free, ana buƙatar samun izinin New Zealand Electronic Travel Izini (NZeTA) don shiga New Zealand. Ƙara koyo a Kasashe Masu Cancantar Visa na New Zealand akan layi.

Fa'idodin Tafiya tare da NZeTA

NZeTA yana ba baƙi damar yin tafiya cikin New Zealand ta hanyar kyauta, inda za a adana yawancin lokacinku daga ziyartar kowane ofishi ko ofishin jakadancin. 

Ana iya amfani da eTA don New Zealand don dalilai daban-daban daga yawon shakatawa zuwa takamaiman ziyara kamar gajerun darussa ko balaguron kasuwanci. 

Kuna iya amfani da ku NZeTA don dalilai masu zuwa

Tourism

Duk baƙi tare da eTA na New Zealand na iya tafiya cikin New Zealand na tsawon kwanaki 90. Izinin balaguro kamar eTA kuma yana ba baƙi damar yin balaguro don wasu takamaiman dalilai kamar karatun ɗan gajeren lokaci, abokai / taron dangi, yawon buɗe ido, ganin cewa duk waɗannan sun faɗi ƙarƙashin cancantar NZeTA. 

Tafiyar kasuwanci

 Baya ga yawon shakatawa na New Zealand eTA kuma ana iya amfani da shi don tafiye-tafiyen kasuwanci, tarurruka ko taro da ke ba baƙi damar zama a cikin ƙasar har zuwa watanni 3. 

Santa 

 Hakanan zaka iya amfani da izinin balaguron ku a matsayin e-visa ta hanyar wucewa yayin da za ku wuce kowane babban birni na New Zealand zuwa ƙasa ta uku. Koyaya, a matsayin fasinja mai wucewa dole ne ku kasance a cikin yankin zirga-zirga na ƙasa da ƙasa na filin jirgin sama daban-daban. 

Baƙi na duniya zuwa New Zealand na iya amfani da NZeTA ɗin su don kasuwanci, balaguro ko dalilai masu alaƙar wucewa. 

Mai riƙe da e-visa baya buƙatar neman wani NZeTA na daban don amfani da shi don kowane dalilai uku na sama a matsayin ɗaya da aka amince eTA don New Zealand yana aiki azaman izini don ziyartar ƙasar don manufar da aka lissafa a sama. 

Har yaushe NZeTA zata ci gaba da aiki? 

NZeTA azaman izinin balaguro yana bawa baƙi baƙi damar zama a cikin New Zealand har zuwa kwanaki 90 ko watanni 3. 

Dangane da asalin ƙasar baƙo NZeTA na iya kasancewa mai aiki har zuwa watanni 6 idan 'yan ƙasar Burtaniya ke tafiya zuwa New Zealand. 

New Zealand eTA gabaɗaya ya kasance mai aiki har zuwa kwanaki 90 ko har zuwa ranar ƙarewar fasfo; ko wane ne a baya. 

eTA kawai yana aiki azaman izinin tafiya don ziyartar New Zealand kuma ba garantin shiga ƙasa ba. 

Duk wani hali na tuhuma na fasinja ko rashin bayyana duk wani laifin da ya aikata a baya na iya haifar da guje wa fasinja shiga ƙasar a wurin isowa.  


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don Visa ta New Zealand ta kan layi. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar sannan zaku iya neman Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiye-tafiye (Air / Cruise). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Canadianan ƙasar Kanada, Kingdoman ƙasar Burtaniya, Citizensan ƙasar Faransa, Mutanen Spain da kuma 'Yan ƙasar Italiya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa akan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu na kwanaki 90.

Da fatan za a nemi Visa ta New Zealand ta kan layi sa'o'i 72 kafin jirgin ku.