New Zealand eTA Bayanin Aikace-aikacen

An sabunta Mar 11, 2023 | Visa ta New Zealand Online

Idan New Zealand na ɗaya daga cikin wuraren da kuke mafarki to dole ne ku ƙara sani game da NZeTA ko e-Visa don shirya tafiya zuwa wannan ƙasa. Ba kamar takardar visa ta gargajiya ba, New Zealand eTA ko Izinin Balaguro na Lantarki don ziyartar New Zealand zai ba ku damar amfani da wannan izini azaman hanyar shiga New Zealand don yawon shakatawa ko wasu dalilai masu alaƙa.

New Zealand eTA ko izinin tafiya ta lantarki zai ba ku damar ziyartar ƙasar tare da taimakon izinin lantarki na ɗan lokaci. 

Idan kun kasance ɗaya daga cikin ƙasashen da ba a ba da visa ba na New Zealand, to za ku cancanci tafiya tare da eTA don New Zealand. 

Tun daga 2019, NZeTA ko New Zealand eTA an sanya mahimman takaddun shigarwa da citizensan ƙasashen waje ke buƙata lokacin isowa New Zealand.

Visa ta New Zealand (NZeTA)

Fayil din eTA na New Zealand yanzu yana ba da damar baƙi daga duk ƙasashe su samu New Zealand eTA (NZETA) ta imel ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin New Zealand ba. Tsarin aikace-aikacen Visa na New Zealand mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi. Shige da fice na New Zealand yanzu bisa hukuma yana ba da shawarar Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand ETA akan layi maimakon aika takaddun takarda. Kuna iya samun eTA ta New Zealand ta hanyar cike fom akan wannan gidan yanar gizon da biyan kuɗi ta amfani da Katin Zare ko Kiredit. Hakanan kuna buƙatar ingantaccen id na imel kamar yadda za a aika bayanan eTA na New Zealand zuwa id ɗin imel ɗin ku. Kai ba kwa buƙatar ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ko don aika fasfo ɗin ku don takardar visa.

Wanene ya cancanci eTA na New Zealand?

Sauƙaƙan tsari na aikace-aikacen eTA hanya ɗaya ce don ci gaba don cika shirye-shiryen balaguron balaguron ku zuwa New Zealand cikin hanyar da ba ta da wahala.

Kuna iya neman NZeTA idan: 

  • Kuna cikin ɗaya daga cikin ƙasashe 60 na ba da izinin visa na New Zealand. 
  • Kuna son ziyartar New Zealand don yawon shakatawa, kasuwanci, ko dalilai masu alaƙar wucewa. 
  • Yi shirin zama a cikin New Zealand bai wuce watanni 3 ba (ko fiye da watanni 6 idan akwai 'yan ƙasar Burtaniya). 

Yadda ake fara Tsarin Aikace-aikacen Visa na New Zealand akan layi? 

Kuna iya cike fom ɗin aikace-aikacen e-visa a matakai 3 masu sauƙi. Tafiya tare da NZeTA zai adana babban adadin lokacinku daga yin duk wani bayyanar jiki a kowane ofishin jakadanci. 

Bi matakan 3 da ke ƙasa don samun e-visa da sauri don ziyartar New Zealand: 

  • Ziyarci shafin aikace-aikacen NZeTA kuma yi aiki azaman mai nema don e-visa zuwa New Zealand. 
  • Biyan kuɗin aikace-aikacen e-visa. Bayan sarrafa aikace-aikacen ku, kawai kuna buƙatar bi mataki na uku. 
  • Mataki na uku na samun e-visa ɗinku shine zazzage daftarin imel ɗin e-visa pdf daga adireshin imel ɗin da aka bayar lokacin cika aikace-aikacen. 

Kuna iya nuna kwafin e-visa ɗinku a cikin sigar da aka buga ga hukuma a lokacin isa New Zealand. 

KARA KARANTAWA:
Samu takardar izinin New Zealand ta kan layi don citizensan ƙasar Amurka, tare da new-zealand-visa.org. Don nemo buƙatun eTA na New Zealand na Amurkawa ( Jama'ar Amurka) da aikace-aikacen visa na eTA NZ ƙarin koyo a New Zealand Visa Online don Jama'ar Amurka.

Takaddun da ake buƙata don cike Form ɗin Aikace-aikacen Visa na New Zealand akan layi 

Neman NZeTA tsari ne mai sauƙi na aikace-aikacen. Duk abin da kuke buƙata shine 'yan mintuna kaɗan don cike fom ɗin aikace-aikacen eTA. 

The eTA fom ɗin neman aiki tsari ne mai sauri amma dole ne ku san ingantattun jerin takardu waɗanda ake buƙata don cika aikace-aikacen NZeTA. 

A matsayin ɗan ƙasar waje da ke tafiya zuwa New Zealand, dole ne ku buƙaci waɗannan takaddun don cike fom ɗin neman NZeTA

  • Fasfo mai aiki tare da ƙarewa har zuwa watanni 3 daga ranar tashi daga New Zealand.
  • Adireshin imel mai inganci inda duk bayanan ku game da sarrafa aikace-aikacen eTA da sauran cikakkun bayanai za a isar da su ta hanyar mai ba da biza ta e-biza. 
  • Dole ne ku ci gaba da bincika imel ɗin ku ta yadda idan ana buƙatar gyara a cikin fom ɗin neman ku za a iya tuntuɓar ku ta hanyar jami'ai. 
  •  Masu neman za su buƙaci biya ta hanyar zare kudi ko katin kiredit. A sassan biyan kuɗi ana caje mai neman NZeTA ainihin kuɗin aikace-aikacen da kuma biyan IVL. 

NZeTA ya ƙare tare da ƙarewar fasfo don haka ana ba da shawarar duba duk takaddun kafin tafiya zuwa New Zealand. 

Idan kuna da ɗan ƙasa biyu to fasfo ɗaya ɗin da aka yi amfani da shi yayin neman takardar neman NZeTA dole ne a yi amfani da shi don nunawa azaman takaddun shaida lokacin isa New Zealand. 

Jagoran Mataki na Mataki don Cika Fom ɗin Aikace-aikacen NZeTA

NZeTA aikace-aikace tsari ne gaba ɗaya kan layi ba tare da buƙatar ziyartar kowane ofishin jakadanci ko ofishi ba don samun e-visa na New Zealand. 

Karanta tare don nemo game da bayanin da aka tambaya a cikin NZeTA Application form da duk abin da dole ne ka sani kafin ƙaddamar da aikace-aikacen e-visa: 

Cikakkun bayanai: Duk masu neman aikace-aikacen NZeTA suna buƙatar cika bayanansu na sirri kamar ranar haihuwa, suna da ɗan ƙasa. 

Yana da mahimmanci a cika duk bayanan sirri daidai don guje wa kowane rashin daidaituwa a lokacin isowa New Zealand. 

Bayanin Fasfo: Masu nema dole ne su yi amfani da fasfo iri ɗaya a lokacin cika aikace-aikacen NZeTA da kuma lokacin isowa New Zealand. 

Ana buƙatar lambar fasfo, ranar ƙarewar fasfo da ranar fitowar fasfo don mai nema ya ambata a cikin takardar neman NZeTA. A wannan matakin kuma ana tambayar masu neman dalilin ziyartar New Zealand. 

Dole ne a kula don tabbatar da cewa duk cikakkun bayanai sun yi daidai a cikin wannan sashe na aikace-aikacen. 

Bayanan hulda: Ana tambayar masu buƙatun bayanan tuntuɓar su kamar ingantaccen adireshin imel da lambar tarho wanda ake amfani da shi don aika sanarwar tabbatarwa ko tuntuɓar kowane matsala tare da sarrafa aikace-aikacen. 

Tambayoyin Lafiya da Tsaro: Ya zama wajibi ga duk masu neman kasashen waje su bayyana duk wani laifin da suka aikata a baya ko kuma wani laifi da aka aikata a baya wanda ya haifar da fitar da su daga kowace kasa. 

Ana kuma buƙatar baƙi masu tafiya zuwa New Zealand don jinya su bayyana ta a wannan lokacin. 

Yarda da Sanarwa: Ana buƙatar duk masu nema don bayyana daidaiton duk bayanan da aka bayar a cikin takardar neman eTA. Duk wani sabani da aka samu zai haifar da ƙuntatawa kan shiga New Zealand tare da e-visa. 

Bayanin da aka bayar a cikin NZeTA aikace-aikacen fom ana amfani da shi kawai don manufar sarrafa buƙatun e-visa ko wasu dalilai masu alaƙa da gwamnatin New Zealand kamar sabis na shige da fice. 

Ana kuma nemi masu neman izinin su don amfanin kansu na bayanan da aka bayar a cikin takardar neman NZeTA. 

Biyan Aikace-aikacen NZeTA: Ana tambayar duk masu buƙatar su biya kuɗin aikace-aikacen su ta hanyar layi. Biyan kuɗi kawai ta hanyar ingantaccen zare ko katin kiredit ana karɓa don aikace-aikacen NZeTA. 

Tare da kuɗin aikace-aikacen asali na fom na NZeTA, ana kuma buƙatar masu neman su biya IVL ko Baƙi na Ƙasashen Duniya da Levy, wanda ke zuwa don haɓaka yawon shakatawa mai dorewa a New Zealand. 

KARA KARANTAWA:
Kuna neman kan layi na New Zealand visa daga United Kingdom? Nemo buƙatun eTA na New Zealand don citizensan ƙasar Burtaniya da eTA NZ takardar visa daga Burtaniya. Ƙara koyo a Kan layi na New Zealand Visa don Jama'ar Burtaniya.

Ƙari Game da Levy/IVL Kiyaye Baƙi na Ƙasashen Duniya

Kudin IVL ko Kula da Baƙi na Ƙasashen Duniya da Levy na Yawon shakatawa kuɗi ne na asali wanda ake cajin eTA akan layi don New Zealand. 

IVL an yi niyya don jagorantar muhalli da ababen more rayuwa a New Zealand. Ana buƙatar duk masu neman NZeTA su biya kuɗin IVL yayin neman NZeTA. 

IVL yana aiki azaman gudummawa daga matafiya na duniya don kare yanayin yanayi da haɓaka yawon shakatawa mai dorewa a New Zealand. 

Kuna iya ƙarin sani game da IVL a matsayin haraji ga matafiya na duniya waɗanda ke son shiga New Zealand. 

Yaya tsawon lokacin da NZeTA ke ɗauka don aiwatarwa? 

NZeTA tsari ne na aikace-aikacen kan layi gabaɗaya tare da buƙatar e-visa da aka amince da ita a cikin kwanaki 1 zuwa 2 na kasuwanci. 

Don buƙatun gaggawa na eTA, masu nema za su iya zaɓar zaɓi na sabis na fifiko don sarrafa sa'a ɗaya na e-visa na New Zealand. 

Ana bayar da zaɓin sabis na fifiko don e-visa akan shafin biyan kuɗi na aikace-aikacen NZeTA. 

NZeTA izinin shiga ne da yawa don New Zealand kuma ana iya amfani dashi a cikin lokacin shekaru 2 ko har zuwa ranar ƙarewar fasfo; ko wane ne a baya. 

Har yaushe NZeTA zata ci gaba da aiki? 

NZeTA izinin shiga ne da yawa kuma ana iya amfani dashi don shiga New Zealand tare da e-visa har zuwa tsawon shekaru 2 ko har zuwa ranar ƙarewar fasfo na baƙo. 

Ganin tsarin aikace-aikacen kan layi mai sauƙi na NZeTA yana da sauƙi don neman e-visa ta hanyar kan layi idan har e-visa ɗin da ta gabata ta ƙare. 

NZeTA don Fasinjojin Wuta

Farashin NZeTA NZeTA iri ɗaya ce wacce kuma za a iya amfani da ita don manufar wucewa ta New Zealand zuwa makoma ta uku a wata ƙasa. 

Fasinjojin da ke wucewa ta New Zealand dole ne su kasance a cikin filin jirgin sama na kasa da kasa na Auckland (AKL) yayin lokacin wucewa. 

An ba da izinin fasinja tare da hanyar wucewa ta NZeTA ya zauna a cikin yankin wucewa har zuwa iyakar sa'o'i 24. 

Duk fasinjojin da ke wucewa zuwa ƙasa ta uku ta New Zealand dole ne su bayyana a cikin fam ɗin neman NZeTA cewa suna wucewa ta filin jirgin sama kawai. 

NZeTA don Fasinjoji na Cruise 

Idan kuna son tafiya zuwa New Zealand ta hanyar jirgin ruwa to zaku iya amfani da NZeTA iri ɗaya don shiga ƙasar maimakon amfani da biza ta gargajiya. 

Fasinjoji na jirgin ruwa tare da NZeTA zai iya zama a cikin ƙasar har zuwa kwanaki 28 ko har sai tashin jirgin ruwa. 

KARA KARANTAWA:
Tambayoyin da ake yawan yi game da New Zealand eTA Visa. Samu amsoshin tambayoyin gama gari game da buƙatu, mahimman bayanai da takaddun da ake buƙata don tafiya zuwa New Zealand. Ƙara koyo a New Zealand eTA (NZeTA) Tambayoyi akai-akai.

Keɓancewar NZeTA da Cancantar 

Idan kun kasance cikin ɗayan waɗannan nau'ikan, to zaku iya ziyartar New Zealand ba tare da NZeTA ko bizar gargajiya ba: 

  • An keɓe 'yan Ostiraliya daga eTA don New Zealand
  • Mazaunan Australiya na dindindin na ƙasa na uku ba sa buƙatar biyan kuɗin IVL yayin biyan fam ɗin neman NZeTA. Koyaya, irin waɗannan rukunin mutane dole ne su nemi ko dai eTA ko bizar gargajiya don New Zealand don shiga ƙasar. 
  • Baƙi na Gwamnatin New Zealand
  • 'Yan kasashen waje a karkashin yarjejeniyar Antarctic
  • Fasinjoji da ma'aikatan jirgin ruwan da ba na ruwa ba. 
  • Ma'aikatan jirgin ruwa na kasar waje dauke da kaya 
  • Duk membobin rundunar da ke ziyartar da ma'aikatan jirgin. 

Don bincika cancantar ku don keɓancewa daga NZeTA dole ne ku fayyace iri ɗaya tare da sashen shige da fice na New Zealand ko tuntuɓi ofishin jakadanci don sanin game da biza ko sharuɗɗan keɓewar NZeTA.   

Yadda ake samun Visa ta hukuma don New Zealand?

Tsarin aikace-aikacen visa na gargajiya na New Zealand ya fi ɗaukar lokaci fiye da aikace-aikacen e-visa na New Zealand. 

Koyaya, idan ba ku cancanci neman e-visa ko NZeTA ba to kuna iya neman takardar izinin baƙo don ziyartar New Zealand. 

Duk daga kowace ƙasa na iya neman takardar izinin zama visa baƙi don New Zealand

Nau'in bizar da ta fi dacewa da buƙatunku ya dogara da abubuwa masu zuwa: 

Ƙasar mai nema

Dalilin mai nema na ziyartar New Zealand

Lokacin zama a cikin New Zealand

Tarihin shige da fice na mai nema 

Don neman takardar izinin baƙo, matafiya su tuntuɓi ofishin jakadancin ko ofishin da ke da alaƙa da kyau kafin tafiyarsu zuwa New Zealand don guje wa jinkiri na ƙarshe na sarrafa e-visa. 

KARA KARANTAWA:
Daga Oktoba 2019 Bukatun Visa na New Zealand sun canza. Mutanen da ba sa buƙatar Visa na New Zealand watau waɗanda suka kasance 'yan ƙasa na Visa Free, ana buƙatar samun izinin New Zealand Electronic Travel Izini (NZeTA) don shiga New Zealand. Ƙara koyo a Kasashe Masu Cancantar Visa na New Zealand akan layi.

Inda zan ziyarta bayan Tsarin Aikace-aikacen Visa na New Zealand?

Rhythm na yanayi: Ziyarci waɗannan abubuwan al'ajabi 5 na New Zealand
Champagne Pools

Wani fitaccen tafkin ruwa a yankin Waiotapu geothermal a Arewacin Tsibirin ƙasar, ba za ku taɓa tunanin yadda kyawawan wuraren tafkunan sulfuric za su bayyana ba har sai kun ziyarci wannan wurin. 

Wanda aka fi sani da thermal wonderland, wannan tafkin a Waiotapu shine mafi kyawun jan hankali na geothermal na New Zealand. 

Waitomo Glowworm Caves 

Kadan ɗan gajeren tuƙi daga birnin Rotorua, kogon Glowworm shine mafi ƙanƙanta tsarin yanayin ƙasa da aka samu kawai a cikin New Zealand. 

Kogon Ruakuri, kamar yadda ake kiran wurin a hukumance, yana da kyalkyali da miliyoyin tsutsotsi masu kyalli a cikin sifofi na sihirtaccen shudi, wanda hakan ya sa wurin ya zama tamkar wani abin kallo daga sararin samaniya. 

Tafiya zuwa New Zealand duk game da fuskantar kyawawan yanayin yanayin ƙasar kuma kogon Waitomo yana ɗaya daga cikin manyan wuraren da za su dace da lokacin ku. 

The Blue Pools, Wanaka

Kasancewa a cikin kogin Makarora, Haast Pass, tsattsauran ruwa na Blue Pools sun yi fice a cikin sauran abubuwan al'ajabi na New Zealand. 

Tafiya ta hanyar gadar katako tare da dajin rairayin bakin teku da kogin da ke da haske ya isa ya wartsake hankalinku da ranku. 

Launi mai zurfin shuɗi mai ban sha'awa na kogin Makarora ya bambanta da koren gandun daji shine hangen nesa mai ban mamaki na yanayin yanayin New Zealand. 

Pancake Rocks, Punakaiki 

Ana zaune a yankin Putai, waɗannan duwatsun dutsen da aka lalatar da su sune mafi ban sha'awa a tsibirin Kudu. 

Ƙauyen Punakaiki kuma shine tushe don bincika filin shakatawa na Paparoa inda za ku kasance tare da dogayen bakin teku, ruwa mai tsafta, duwatsun farar ƙasa da sauran nau'ikan yanayin ƙasa. 

Dutsen Tarawera, North Island 

Idan kuna shirin ziyartar birnin Rotorua to wannan wurin da ke da tsaunukan tsaunuka na musamman ya zama dole a gani. 

An lalatar da fashewar basaltic a cikin shekarun 1800, da Farin ruwan hoda da fari wanda ke kusa da babban tafkin Rotomahana an taɓa yaba masa a matsayin '8th abin al'ajabi a duniya'

Har ma a yau, baƙi suna tururuwa don ganin ra'ayoyi masu ban mamaki da waɗannan tsaunuka ke bayarwa, maɓuɓɓugan zafi da wuraren tafki tare da ruwa mai arziƙin silica, wanda duk ya sa Dutsen Tarawera ya zama wuri na musamman don bincika a New Zealand. 

Za a bar ku da mamaki don bincika wurare kamar Dutsen Tarawera kusa da 'Sulhur City' Rotorua, birni wanda aka ba da suna don haka an ba da mafi yawan ayyukan volcanic a New Zealand wanda ke kewaye da kewayensa.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don Visa ta New Zealand ta kan layi. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar sannan zaku iya neman Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiye-tafiye (Air / Cruise). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Canadianan ƙasar Kanada, Kingdoman ƙasar Burtaniya, Citizensan ƙasar Faransa, Mutanen Spain da kuma 'Yan ƙasar Italiya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa akan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu na kwanaki 90.

Da fatan za a nemi Visa ta New Zealand ta kan layi sa'o'i 72 kafin jirgin ku.