Manyan Biki don Halartar Tafiya zuwa New Zealand

An sabunta May 07, 2023 | Visa ta New Zealand Online

A cikin ƙasar da aka ba da kyawawan dabi'u masu ban sha'awa, ana iya ganin kowace rana a matsayin bikin. Duk da haka, New Zealand har yanzu tana da kewayon bukukuwan da aka bazu a duk yanayi daga lokacin bazara mai ban sha'awa zuwa kyawawan lokutan sanyi.

Idan kuna yawo a cikin biranen Arewacin Tsibirin ko ma idan kun kasance wani wuri mai sihiri a cikin Tsibirin Kudu, yiwuwar samun babban biki yana iya yiwuwa a kowane yanayi. 

Bikin rayuwa, New Zealand za ta nuna muku launuka da al'adunta da yawa ta hanyar bukukuwan bukukuwa da bukukuwan da suka danganci jigogi daban-daban, a ƙarshe suna ba da wani abu ga kowane mai neman rai.

Visa ta New Zealand (NZeTA)

Fayil din eTA na New Zealand yanzu yana ba da damar baƙi daga duk ƙasashe su samu New Zealand eTA (NZETA) ta imel ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin New Zealand ba. Tsarin aikace-aikacen Visa na New Zealand mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi. Shige da fice na New Zealand yanzu bisa hukuma yana ba da shawarar Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand ETA akan layi maimakon aika takaddun takarda. Kuna iya samun eTA ta New Zealand ta hanyar cike fom akan wannan gidan yanar gizon da biyan kuɗi ta amfani da Katin Zare ko Kiredit. Hakanan kuna buƙatar ingantaccen id na imel kamar yadda za a aika bayanan eTA na New Zealand zuwa id ɗin imel ɗin ku. Kai ba kwa buƙatar ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ko don aika fasfo ɗin ku don takardar visa. Idan kuna isa New Zealand ta hanyar Jirgin Ruwa, yakamata ku duba yanayin cancantar ETA na New Zealand don Jirgin ruwan Cruise ya isa New Zealand.

Yadda ake amfani da ETA New Zealand Visa don ziyarci New Zealand?

Tafiya tare da ETA New Zealand Visa zuwa New Zealand ba kawai hanya ce mafi sauƙi don tafiya ba amma kuma yana zuwa tare da da yawa sauran fa'idodin da za su jawo hankalin matafiya zuwa New Zealand ta amfani da eTA. 

Idan kuna son ziyartar New Zealand don manufar yawon buɗe ido ko kowane ziyarar ɗan gajeren lokaci to amfani da eTA zai iya zama mafi kyawun ku. eTA yana aiki na shekaru 2 daga ranar kunnawa ko kafin ƙarewar fasfo ɗin ku mai rijista; ko wane ne a baya. 

A matsayin mai riƙe eTA za a ba ku izinin ziyartar New Zealand a lokuta da yawa a cikin shekaru 2. Kowace ziyara za ta ba ku damar zama da tafiya cikin ƙasar na tsawon kwanaki 30. 

Neman eTA tsari ne mai sauƙi na aikace-aikacen da ke zuwa cikin tsari na kan layi gabaɗaya, don haka yana ceton ku lokacin yawan ziyartar ofishin jakadancin. 

Ba kamar visa ta yau da kullun ba, eTA na New Zealand zai ɗauki ƙasa da sa'o'i 72 don aiwatar da aikace-aikacen ku. 

Anan zaka iya samun sauƙin idan ƙasarka tana ɗaya daga cikin ƙasashe 60 masu hana biza waɗanda suka cancanci ETA New Zealand Visa. 

Dole ne Ya Duba Bukukuwan Kida Mai Dauki 

Shirya tafiya zuwa New Zealand a lokacin watanni na rani lokacin da yanayi ke gafartawa kuma mafi kyawun jin daɗi a cikin wuraren buɗe ido. 

Wannan lokaci ne na shekara da za ku ci karo da bukukuwan kade-kade da yawa a cikin kasar, suna ba da magani mai sauƙi ga hankali. Nemo manyan bukukuwan kiɗan da aka bazu a ko'ina cikin Tsibirin Arewa da Tsibirin Kudu kuma ƙara ƙarin abubuwan tunawa ga balaguron ku zuwa ƙasar. Karanta tare don bincika wasu mafi kyawun bukukuwan kiɗa na New Zealand.

Rhythm and Alps, Wanaka

Bikin kade-kade na kwanaki uku da aka gudanar a tsakiyar tsibirin Kudu a Wanaka, New Zealand, Rhythm da Alps na daya daga cikin fitattun bukukuwan kida na duniya. Jama'a daga ko'ina cikin duniya suna halartar wannan mahaukaciyar biki a kowace shekara a cikin watan Disamba. 

Yi bikin sabuwar shekara ta hanyar da za ta yiwu yayin da kuke shirin tafiya zuwa New Zealand a cikin watan Disamba. Don halartar bikin a kwarin Cardrona, tsibirin Kudu, shirya kafin tafiyarku don ku isa wurin a lokacin bukukuwan. 

Duniyar Kiɗa, Fasaha da Rawa

Bikin kaɗe-kaɗe da fasaha na duniya daga ko'ina cikin duniya, za ku yi sa'a sosai don halartar wannan biki a New Zealand yayin tafiyarku zuwa ƙasar. 

Haɗin dukkan manyan zane-zane da raye-raye daga ƙasashe daban-daban, ku tabbata ku halarci wannan babban taron al'adu a New Zealand. 

An kafa shi a cikin shekarun 1980 ta hanyar gungun mutane da ke nuna ƙauna ga al'adu da kiɗa na duniya, za ku ci karo da nau'o'in masu fasaha na duniya da ke baje kolin basirarsu daga al'adu da ƙasashe daban-daban. 

Tare da ɗimbin tarurrukan bita da ayyukan da za ku halarta a cikin taron biki tabbas akwai wani abu ga kowa da kowa, wanda ke sa WOMAD ta zama dole ta halarci bikin a balaguron ku na gaba zuwa ƙasa. 

KARA KARANTAWA:
New Zealand tana da sabon buƙatun shigarwa da aka sani da Visa ta New Zealand ta kan layi ko eTA New Zealand Visa don gajeriyar ziyara, hutu, ko ayyukan baƙo na ƙwararru. Don shiga New Zealand, duk waɗanda ba 'yan ƙasa ba dole ne su sami ingantacciyar biza ko izinin tafiya ta lantarki (eTA). Ƙara koyo a Visa ta New Zealand Online.

Splore, Orere Point

Ana gudanar da kowace shekara a bakin Tekun Tapapakanga a Orere Point New Zealand, idan an shirya ziyarar ku zuwa New Zealand a cikin watan Fabrairu to za ku iya zama wani ɓangare na wannan gagarumin biki na kiɗa da fasaha. 

Wataƙila mafi kyawun wurin bikin a ƙasar, bikin na kwanaki uku yana kama da babban taron da aka yi a New Zealand. 

Splore zai ba ku mamaki tare da kiɗan sa, tarurrukan bita, gungun masu walƙiya da kuma gogewa da yawa don shiga yayin da kuke bincika zane-zane da al'adu daban-daban waɗanda masu fasaha daga New Zealand suka nuna.

St. Jerome's Laneway Festival 

Tun daga 2004, St Jerome's Laneway Festival shine komai daga indie, sananne kuma zuwa duniyar kiɗa da fasaha da ba a sani ba. 

An gudanar da shi a birane daban-daban na Ostiraliya har ma da Singapore, bikin Laneway New Zealand shine fara'a na lokacin rani na ƙasar, tare da babban yanayin wurin da ke ƙarfafa duk fage a kusa da Auckland. 

Bikin ya samo asali ne daga Melbourne a cikin 2005 a Layin Caledonia, kuma a cikin shekaru goma sha ɗaya da suka gabata ya faɗaɗa zuwa biranen Australia da New Zealand. Jira wannan taron a cikin watan Fabrairu a Auckland yayin da kuke shirin tafiya zuwa ƙasar. 

Abinci, Dadi da Abin Ni'ima mai Ban mamaki

Kwarewar tafiye-tafiye ta kowace ƙasa ba ta cika ba tare da bincikar daɗin daɗin da take da shi ba wanda ke nuna tarihinta da al'adunta sosai. 

Ƙoƙarin sabon abinci na iya zama ko dai rayuwa ce ta canza ɗanɗano ko kuma ƙalubale amma ya kasance don abin tunawa na balaguron balaguro zuwa New Zealand, idan kun sami dama ku shiga cikin waɗannan abubuwan ban sha'awa waɗanda za su ƙaunaci ko fashe hankalin ku. ! 

Bikin Abincin Daji na Whakatāne

Juyin Halitta na Ƙalubalen Abincin Daji na Ohope, Bikin Abincin Daji na Whakatāne shine babban bikin abinci a New Zealand. 

Haɗu da kiɗan kai tsaye, abinci daga kusurwoyin ƙasar, tarurrukan bita, ƙalubale da zanga-zanga a Ohope, a yankin Bay of Plenty. 

Bikin yana farawa kowace shekara a cikin Maris kuma idan kuna shirin rangadin New Zealand a wannan shekara to kar ku manta da kasancewa cikin bikin 2023. 

KARA KARANTAWA:
Tun daga 2019, NZeTA ko New Zealand eTA an sanya mahimman takaddun shigarwa da citizensan ƙasashen waje ke buƙata lokacin isowa New Zealand. New Zealand eTA ko izinin tafiya ta lantarki zai ba ku damar ziyartar ƙasar tare da taimakon izinin lantarki na wani ɗan lokaci. Ƙara koyo a Yadda ake ziyartar New Zealand ta hanyar Visa-Free.

Auckland Vegan Food Truck Festival

Idan zaɓin abinci mai ɗorewa shine abin da zai hana ku shiga cikin kowane bikin abinci to ku yi farin ciki, kamar yadda yayin da kuke cikin New Zealand za a yi muku maraba da babban bikin abinci na vegan a ƙasar. 

Abincin gida daga tituna ya zama abin ban sha'awa na wannan bikin a kowace shekara a cikin watan Afrilu. 

Idan kuna ziyartar New Zealand a cikin Afrilu 2023 to tabbas ku ba wa kanku damar shiga cikin wannan ƙwarewar abinci iri ɗaya a Victoria Park, Auckland. 

Winetopia, Auckland 

Bikin masana'antar ruwan inabi ta New Zealand, bikin yana wakiltar duk manyan yankuna masu samar da giya na ƙasar. Ku shiga cikin manyan wuraren cin abinci na New Zealand waɗanda aka bazu azaman kantuna daban-daban tare da yawan ɗanɗanon abinci da ake samu daga sassan ƙasar. 

Ko ma ku ɗauki babban aji mai jagorantar ku ta hanyar yin giyar ɗanɗano darajar duniya ta hanyar masana da kansu. 

Kuna iya samun fiye da 60 wineries daga ko'ina cikin New Zealand zama wani ɓangare na wannan taron kuma idan kuna neman iri-iri to akwai ƙwararrun masu dafa abinci ko masu sukar giya wani abu ne wanda zai ɗauki mafi yawan lokacin ku. 

Hokitika Wildfoods Festival

Wataƙila ba za ku so ku sani game da shi ba amma Hokitika Wildfoods Festival wani abu ne na musamman don ƙara zuwa jerin abubuwan hauka na New Zealand. 

Idan dandana wasu abubuwan ban mamaki masu sauti na iya zama wani ɓangare na balaguron ku zuwa ƙasar waje to wannan bikin yana can don ƙara muku mamakin. 

An fara shi a cikin 1990, bikin yana murna da dandano da amfanin gida daga tsibirin West Coast South, 

Ko da yake kowa na iya samun irin ɗanɗanonsa a cikin wannan taron tsibirin kudu, abincin daji an fi saninsa da sanannen hadayunsa da ba a saba gani ba. Idan dandana abubuwan hauka yana kan menu a gare ku to tabbas bukukuwan Wildfoods za su wuce yadda kuke tsammani. 

KARA KARANTAWA:
Baƙi daga ƙasashen Visa Free, kuma aka sani da ƙasashen Visa Waiver, dole ne su nemi izinin tafiya ta lantarki ta kan layi ta hanyar eTA ta New Zealand daga 2019. Ƙara koyo a New Zealand yawon bude ido Visa.

Wellington a kan Plate 

Wanda aka sani da babbar bikin dafuwa na New Zealand, WOAP ko Wellington akan faranti shine bikin abinci mafi girma da ake gudanarwa kowace shekara a ƙasar. 

Bikin noma da abinci daga Wellington har ma da sauran sassan ƙasar, kowa na iya samun hanyoyin da zai gamsar da bakinsa cikin sauƙi. 

Ba a kayyade taron na wani wata ba kuma a maimakon haka ana yada shi kusan watanni daban-daban daga Mayu zuwa Agusta bisa jigogi daban-daban. 

Babban abin sha'awa na bikin shine Burger Wellington wanda aka sadaukar don bincika duk abin da burger zai iya canzawa daga gano abubuwan dandano na musamman a cikin burgers zuwa ƙirƙirar abubuwan da ba a taɓa taɓawa ba kafin haɗuwa tare da ɗaruruwan sauran abubuwan da suka bazu daga watan Mayu zuwa Agusta. 

Kada ku rasa waɗannan Manyan Abubuwan da suka faru a New Zealand 
Marfest, Nelson

Saita a cikin garin Nelson na rana, zaku sami mafi kyawun masana'antar sana'a ta New Zealand, kiɗan kai tsaye, abinci masu sana'a na gida, nishaɗin yara, ƙarin abinci da giya a wannan biki mai daɗi wanda ya yi girma da yawa don sanya shi cikin nau'in giya kaɗai. bukukuwa kawai. 

Ƙwarewa ta musamman na birnin Nelson, giyar sana'a da bikin kiɗa na faruwa kowace shekara a cikin watan Maris wanda ya sa ya zama abin haskakawa a cikin abubuwan da suka faru a tsibirin Kudu. 

Ba wai kawai bikin giya ba amma duk sauran abubuwan da suka faru tare da kiɗan raye-raye, tarurrukan bita, tarurrukan ilimi da abinci iri-iri shine abin da ya sa wannan taron ya zama ranar sada zumunta ta iyali. 

Victorian Fete, Oamaru 

Tun daga kowace shekara a watan Nuwamba, wannan bikin shine lokacin sihirin ku don bincika fara'a da duk abubuwan ban sha'awa daga lokacin Victorian. 

Bikin tarihin Oamaru na Victoria yana maraba da baƙi tare da abubuwan haskakawa tun daga zamanin Victoria, kama daga wasan kwaikwayo, wasan kwaikwayo, salon cin abinci na Victoria, raye-rayen gargajiya, tattaunawa akan tatsuniyoyi daga tarihi da ƙari mai yawa, duk waɗannan zasu kai ku zuwa duniyar jin daɗin sarauta. . 

Ana iya kiran wannan taron na musamman a matsayin ɗaya daga cikin ƴan kaɗan kuma mafi kyawun wurare don dandana ɗanɗano tarihin Turai gabaɗaya a wuri ɗaya. An saita shi a garin Oamaru na gundumar Waitaki tsibirin Kudu, wurin da aka yi wannan taron ya sa ya zama cikakke kuma gaskiya ga sunansa. 

An san shi da yankunan Penguin da kyawawan gine-ginen gine-ginen Victorian, gwada yin yawo a kusa da Wurin Victoria na wannan birni mafi girma na tsibirin kudu kuma za ku so ku ci gaba da binciken laya mai ban mamaki tun daga lokacin a tarihi. 

Kasance cikin 'yanci don yin suturar da kuka fi so a zamanin Victorian wanda ba sabon abu bane da za'a lura dashi a yankin, haka kuma sami wasu kyawawan abubuwa game da Oamaru a cikin sana'o'inta na gargajiya, cuku na hannu, kyawawan tashar jiragen ruwa, kyawawan lambunan jama'a, ra'ayin pacific da ƙarin gogewa fiye da kalmomi. 

KARA KARANTAWA:
New Zealand eTA ko NZeTA an sanya takardar shigarwa mai mahimmanci da 'yan kasashen waje ke buƙata lokacin zuwa New Zealand daga 2019. Idan ziyartar New Zealand yana cikin shirye-shiryen balaguron ku ko tafiya zuwa ƙasar don kowane takamaiman dalili, to ku jira don samun. izinin ziyartar New Zealand na iya zama 'yan mintuna kaɗan. Ƙara koyo a Visa kasuwanci na New Zealand.

Bikin Buskers na Duniya, Christchurch

Ɗaukar gado na shekaru 30, bikin buskers na duniya dandamali ne na mashahuran masu fasahar titi daga ko'ina cikin duniya don baje kolin basirarsu da basirarsu. 

A matsayin baƙo na ƙasashen waje zuwa New Zealand za ku iya zama wani ɓangare na wannan bikin na duniya wanda ke ɗauke da tushen bus da kuma sa ya zama sanannen ƙwarewa ga masu sauraro. 

Taron ya ƙunshi tikiti da yawa da nunin nunin kyauta tare da bambance-bambance tsakanin yara zuwa nunin manya-kawai. Kasancewa a matsayin taron na tsawon wata guda, zaku iya samun ƴan wasan kwaikwayo da yawa akan titi suna baje kolinsu a wurare daban-daban a cikin birnin Christchurch. 

Ƙarfin wutar lantarki mai yaduwa na masu fasahar titi wani abu ne da zai ba ku mamaki kuma ya sa ku manne da wasan kwaikwayo na ban mamaki. 

Idan kun kasance a cikin wannan birni mafi girma a tsibirin Kudu a cikin watan Janairu to tabbas ku shiga cikin duniyar manyan masu fasaha inda za su jagorance ku zuwa tafiya mai cike da ban mamaki da nishaɗi da aka bayyana ta hanyar fasahar fasahar su. 

Yayin da mutane da yawa ke zuwa New Zealand galibi don bincika manyan shimfidar wurare masu ban sha'awa da ban sha'awa amma don shiga cikin yanayin da ya dace na ƙasar da mutanenta suna ɗaukar mataki ta yawancin bukukuwa da abubuwan da suka faru inda ba ɗaya ba amma iri-iri iri-iri za su kiyaye ku. ranar ko ma makonni. 

A matsayinka na matafiyi na ƙasashen waje zuwa New Zealand tafiyarka zuwa ƙasar za ta kasance mai zurfin gogewa na al'adu da salon rayuwar ƙasar tare da kallo ta cikin waɗannan bukukuwa masu ban sha'awa da manyan bukukuwa na ƙasar. 

Ziyarci New Zealand tare da E-Visa 

Citizensan ƙasa na dukkan ƙasashe 60 sun cancanci eTA New Zealand na iya neman takardar izinin ETA New Zealand don ziyartar ƙasar. 

Tun daga Oktoba 2019, eTA an yi wajabta buƙatu don shigarwa zuwa New Zealand idan akwai 'yan ƙasa daga ƙasashen keɓe visa na New Zealand. 

A matsayin ɗan ƙasa daga ƙasar da aka ba da biza, jami'ai za su duba eTA ɗin ku a wurin binciken. 

ETA New Zealand Tsarin aikace-aikacen Visa aikace-aikacen visa ne mai sauƙi kan layi hanya a kwatanta da tsarin aikace-aikacen visa na gargajiya.

KARA KARANTAWA:
Nemo Duk Cikakkun bayanai Game da Tsarin Rijistar Visa na New Zealand da Umarnin Samfurin. Cika aikace-aikacen Visa na New Zealand yana da sauri da sauƙi. Cika fom ɗin kan layi yana ɗaukar mintuna, kuma ba lallai ne ku je ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ba. Ƙara koyo a Fom ɗin neman Visa na New Zealand.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don Visa ta New Zealand ta kan layi. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar sannan zaku iya neman Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiye-tafiye (Air / Cruise). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Canadianan ƙasar Kanada, Kingdoman ƙasar Burtaniya, Citizensan ƙasar Faransa, Mutanen Spain da kuma 'Yan ƙasar Italiya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa akan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu na kwanaki 90.

Da fatan za a nemi Visa ta New Zealand ta kan layi sa'o'i 72 kafin jirgin ku.