Jagoran ku don Binciko Abel Tasman National Park, New Zealand

An sabunta Apr 03, 2023 | Visa ta New Zealand Online

An kafa musamman don annashuwa da kasada, mafi ƙanƙantar wurin shakatawa na New Zealand ya cancanci ziyara a kan tafiya zuwa ƙasar. 

Wurin shakatawa ya shahara saboda rairayin bakin teku na zinare, dazuzzukan dazuzzukan ƙasa, dutsen dutsen dutse da abubuwa masu ban al'ajabi da yawa na yanayi. 

Ko dai zaɓi tafiya tare da hanyar bakin teku ko barin yankin jin daɗin ku don tafiya kayak, keke ko yin zango na dare a cikin wurin shakatawa na ƙasa. 

An tuna da shi azaman aljannar bakin teku ta New Zealand, wannan ƙaramin wurin shakatawa na ƙasa a cikin ƙasar kyawawan shimfidar wurare dole ne a ga yankin New Zealand.

Visa ta New Zealand (NZeTA)

Fayil din eTA na New Zealand yanzu yana ba da damar baƙi daga duk ƙasashe su samu New Zealand eTA (NZETA) ta imel ba tare da ziyartar Ofishin Jakadancin New Zealand ba. Tsarin aikace-aikacen Visa na New Zealand mai sarrafa kansa, mai sauƙi, kuma gabaɗaya akan layi. Shige da fice na New Zealand yanzu bisa hukuma yana ba da shawarar Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand ETA akan layi maimakon aika takaddun takarda. Kuna iya samun eTA ta New Zealand ta hanyar cike fom akan wannan gidan yanar gizon da biyan kuɗi ta amfani da Katin Zare ko Kiredit. Hakanan kuna buƙatar ingantaccen id na imel kamar yadda za a aika bayanan eTA na New Zealand zuwa id ɗin imel ɗin ku. Kai ba kwa buƙatar ziyartar ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ko don aika fasfo ɗin ku don takardar visa. Idan kuna isa New Zealand ta hanyar Jirgin Ruwa, yakamata ku duba yanayin cancantar ETA na New Zealand don Jirgin ruwan Cruise ya isa New Zealand.

Yadda za a isa? 

Gidan shakatawa na Abel Tasman yana cikin yankin nelson tasman zuwa arewacin ƙarshen tsibirin kudancin ƙasar. Wani ɗan gajeren hanya daga Nelson, wurin shakatawa yana cikin garuruwan Motueka, Takaka da Kaiteriteri kusa. 

Shahararriyar wurin yawon buɗe ido, yana da sauƙin gano wurin shakatawa ta kowane nau'in sufuri. 

Nemo ƙasa mafi sauƙi hanyoyi don isa Abel Tasman National Park ta hanyoyi daban-daban na sufuri: 

  • Fita zuwa wurin shakatawa na ƙasa ta Marahau, Wainui, Totaranui, da Awaroa. Tun da ba a ba da izinin motoci a cikin wuraren shakatawa ba, dole ne ku shiga bakin rairayin bakin teku da waƙar bakin teku ta hanyar kayak ko tafiya.
  • Yi amfani da sabis ɗin tasi na ruwa don tafiya a cikin wurin shakatawa idan kun isa da mota. Abel Tasman National Park yana gudanar da ayyukan tasi na ruwa masu zaman kansu ko sabis na taksi na ruwa duk shekara kuma ana ɗaukarsa a matsayin mafi kyawun zaɓi idan kuna shirin tafiya da mota. 
  • Kayak har zuwa wurin shakatawa da kanka kuma zaka iya samun yawancin sabis na taksi na ruwa wanda ke ba da wannan ƙwarewar don ziyarci yankin. 

Kasancewa sanannen wurin yawon buɗe ido, tsara tafiyar ku yadda ya kamata don guje wa ƙoƙon lokacin gaggawa. 

Kodayake wurin shakatawa na ƙasa yana aiki azaman wurin yawon buɗe ido na kowane lokaci, don samun mafi yawan ziyarar ku kuma kuna iya zaɓar lokacin da ba a shahara ba don ziyartar wannan kyakkyawan aikin yanayi. 

Wani ƙaramin yanki mai ban mamaki na kudu, zaku sami sanannun abubuwan al'ajabi na New Zealand a cikin hanya mafi sauƙi mai yuwuwa kawai a cikin iyakokin Abel Tasman National Park. 

KARA KARANTAWA:
Tun daga 2019, NZeTA ko New Zealand eTA an sanya mahimman takaddun shigarwa da citizensan ƙasashen waje ke buƙata lokacin isowa New Zealand. New Zealand eTA ko izinin tafiya na lantarki zai ba ku damar ziyartar ƙasar tare da taimakon izinin lantarki na wani ɗan lokaci.

Abin da za a gwada don Ƙwarewar Ƙwarewa? 

Mafi kyawun Tafiya na Ƙasa - Abel Tasman Coastal Track

Tsawon kilomita 60, Hanyar Tekun Tekun Abel Tasman tana cikin mafi ƙarancin wurin shakatawa na New Zealand. Mafi kyawun kyawun yankin da ba za a iya kwatanta shi ba za a iya bincika ta hanyar tafiya ta wannan doguwar hanya ta bakin teku a cikin yankin shakatawa na ƙasa. 

Waƙar za ta ɗauke ku tafiya tare da bakin teku tare da yawancin tafiya mai nisa sai dai a wasu sassan tudu. 

Idan kana son shaida mafi kyawun tafiye-tafiye na New Zealand to wannan waƙar ya kamata ta kasance a saman jerin tafiye-tafiyen da aka ba ku don jujjuyawar sa da jujjuyawar shiga da fita daga cikin dazuzzuka da teku. 

Fara tafiya daga ƙaramin garin Marahau har zuwa bakin Wainui inda za a raka ku tare da mafi kyawun tafiye-tafiye na ƙasa da kuma ƙorafi a duk tsawon mil 37. 

Matsayin wahala yayi ƙanƙanta don wannan tafiye-tafiyen don haka zaka iya ɗaukar iyalinka cikin sauƙi. 

Idan tafiya yana haifar muku da wata matsala to ku kasance a buɗe don kawo wasu nau'ikan ga gwaninta ta hanyar ɗaukar taksi na ruwa ko kayak ta cikin kogin don taimaka muku cikakken ɗaukar wuraren shakatawa na ban mamaki.

Kayaking Ta wurin Park 

Kayak ta wurin shakatawa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a dandana kyawun mafi ƙanƙanta na New Zealand amma, ɗayan mafi kyawun wuraren shakatawa na ƙasa. 

Akwai masu gudanar da balaguron kayak daban-daban waɗanda zaku iya samu a cikin wuraren shakatawar. Sauran zaɓuɓɓuka sun haɗa da haya na kayak, ko yawon shakatawa na kayak a cikin wurin shakatawa. 

Ko kai mai fasinja ne na farko ko ƙwararren kayak, Shaida mafi kyawun fitowar alfijir da faɗuwar rana yayin da kake kayak da rana kuma ka fitar da kayak don yin zango a bakin teku da dare. 

Yi yawon shakatawa tare da mafi kyawun rairayin bakin teku da bakin teku na Abel Tasman kuma kayak hanya ɗaya ce lokacin da zaku iya samun ƙwarewar waje a cikin ƙasa kamar New Zealand. 

KARA KARANTAWA:
Baƙi daga ƙasashen Visa Free, kuma aka sani da ƙasashen Visa Waiver, dole ne su nemi izinin tafiya ta lantarki ta kan layi ta hanyar eTA ta New Zealand daga 2019. Ƙara koyo a New Zealand yawon bude ido Visa.

Buɗewa da Shaƙatawa Teku 

Wasu wurare mafi kyau don zuwa Abel Tasman sune bude bakin teku. 

Layin bakin teku da ba sa ƙarewa, rayuwar ruwa mai ban mamaki da sararin samaniya mara iyaka, rairayin bakin teku na Abel Tasman tabbas wasu daga cikin mafi kyawun da za ku samu a New Zealand. 

Mafi kyawun rairayin bakin teku na wurin shakatawa na ƙasa sun haɗa da da yawa waɗanda za a haɗa su cikin jerin kowane aljanna mai son bakin teku. 

Tekun Kaiteriteri yana daya daga cikin rairayin bakin teku masu kyau na Abel Tasman tare da ma'aunin granite na asali, yashi na zinare da kuma bakin teku mara cunkoso, yana mai da wannan ɗayan dole ne ya ziyarci rairayin bakin teku a wurin shakatawa. 

Yana ɗan tazara kaɗan daga garin Motueka. Sauran shahararrun zaɓin yawon buɗe ido sun haɗa da bakin tekun Tonga tare da yankin hatimin hatimin sa, Totaranui bakin teku, Torrent Bay da ke da goyan bayan yanayin gandun daji na wurin shakatawa na ƙasa, bakin tekun Onetahuti tare da yalwar rayuwar ruwa a cikin ajiyarsa da sauran rairayin bakin teku masu yashi na zinari da yawa da suka bazu ko'ina cikin Abel Tasman. 

Ba kamar yawancin rairayin bakin teku masu a New Zealand ba, rairayin bakin teku na wannan ƙaramin wurin shakatawa na ƙasar koyaushe suna cikin jerin abubuwan dole ne su ziyarci wuraren amma har yanzu suna da wahalar shiga saboda wurinsu. 

Idan kun yi nasarar shirya tafiya zuwa wasu daga cikin kyawawan rairayin bakin teku, tabbas za a gaishe ku da abubuwan al'ajabi da yawa waɗanda ba a gano na wannan ƙasa ba. 

Yi Tafiya ta Kogin Torrent 

Cleopatra's Pool yana daya daga cikin mafi kyawun tafiya na Abel Tasman. 

An yi imanin cewa an ba shi kyauta ga Sarauniyar Masar Cleopatra, tafkin da aka sassaka ta hanyar wucin gadi da ke cike da ruwa mai ma'adinai daga maɓuɓɓugan zafi. 

Yayin da ake shirin tafiya zuwa tafkin, zaɓin yin hutu, lura da rairayin bakin teku da kewaye, ko tsalle cikin ruwan sanyi don yin iyo cikin sauri, wannan ɗan jan hankali tabbas yana da abubuwa da yawa don bayarwa ga idanun mai yawo.  

KARA KARANTAWA:
New Zealand eTA ko NZeTA an sanya takardar shigarwa mai mahimmanci da 'yan kasashen waje ke buƙata lokacin zuwa New Zealand daga 2019. Idan ziyartar New Zealand yana cikin shirye-shiryen balaguron ku ko tafiya zuwa ƙasar don kowane takamaiman dalili, to ku jira don samun. izinin ziyartar New Zealand na iya zama 'yan mintuna kaɗan. Ƙara koyo a Visa kasuwanci na New Zealand.

Mafi kyawun Hikes da ƙari 

Yankin Nelson Tasman na New Zealand ana ɗaukar shi mafi kyau a cikin ƙasar don waƙoƙin keken dutse. 

Nelson Tasman yankin a aljanna don hanyoyin keke, kuma ana iya samun waƙoƙin duk matsalolin kewayo anan. 

Ɗauki hanyar Moa Park na cikin gida idan kuna neman matsakaiciyar hanya zuwa zagayowar. 

Don ra'ayoyi masu ban sha'awa na rairayin bakin teku, zaɓi hanyar tuddai na Gibbs wanda ke da kyau ga masu farawa zuwa matsakaicin matakan ko da yake wasu sassan waƙa na iya haɗawa da gangaren gangaren ɗan ƙalubale don yin tafiya da hawan dutse. 

Madauki mai nisan mil 12 kusa da Takaka, tsaunin Gibbs tare da kyawawan ra'ayoyinsa zai ɗauki ko'ina tsakanin sa'o'i 2 zuwa 3 don kammala tafiya ta hanyar hawan dutse. 

Gibbs Hill Track an haɗa shi da waƙa mai matsakaicin ƙalubale da ake samu don hawan dutse tsakanin watannin Mayu zuwa Oktoba. 

Inda zan zauna a Abel Tasman National Park? 

Zaɓi yawon shakatawa mai jagora daga Marahau, Kaiteriteri ko Golden Bay inda za ku sami yalwar tafiye-tafiyen kayak na teku a kan haya, bukkoki ko wuraren zama a cikin wurin shakatawa na ƙasa. Kaiteriteri shine wuri mafi kyau don farawa azaman tushe don yawo ta yankin. 

Wani bakin teku mai ban sha'awa da kansa, Kaiteriteri yana aiki a matsayin mafi kyawun zaɓi don fara binciken abel tasman, ana la'akari da shi azaman ƙofa zuwa wurin shakatawa na ƙasa. 

Idan zaman dare a cikin wurin shakatawa ba ya cikin jerin ku, kuna iya zaɓar zaɓin tafiya na rana daga Nelson ko Kaiteriteri. 

Yawancin mutane suna ganin zango a matsayin kawai zaɓi na zama a cikin wurin shakatawa, duk da haka akwai zaɓuɓɓukan masauki masu daɗi da yawa da ke akwai a cikin wannan kyakkyawan shimfidar wuri na wannan abin al'ajabi na tsibirin kudu. 

KARA KARANTAWA:
Nemo Duk Cikakkun bayanai Game da Tsarin Rijistar Visa na New Zealand da Umarnin Samfurin. Cika aikace-aikacen Visa na New Zealand yana da sauri da sauƙi. Cika fom ɗin kan layi yana ɗaukar mintuna, kuma ba lallai ne ku je ofishin jakadanci ko ofishin jakadancin ba. Ƙara koyo a Fom ɗin neman Visa na New Zealand.

Menene Musamman Game da Abel Tasman? 

Masu sha'awar yanayi a aljanna, wurin shakatawa na Abel tasman ba shakka yana ɗaya daga cikin wurare mafi kyau don ganin kyawawan shimfidar wurare na New Zealand gaba ɗaya a wuri ɗaya. 

Ko da ba ku ziyarci shafuka da yawa a cikin New Zealand ba, wannan ƙaramin wurin shakatawa na ƙasar zai ci gaba da kasancewa kan manyan shawarwari don ƙwarewar wurin shakatawa iri-iri. 

Kuma ba a ma maganar za ku sami mafi kyawun rairayin bakin teku na ƙasar, rairayin bakin teku, rayuwar ruwa da ba kasafai ba kuma mafi kyawun waƙoƙin yawo kawai a cikin Abel Tasman. 

Don ƙwarewa mafi kyau da gamsuwa, shirya tafiya zuwa wurin shakatawa a lokacin tsakiyar hunturu lokacin da rana ta dumi, iska tana gafartawa kuma kuna iya yin tafiya mai tsawo da farin ciki a bakin rairayin bakin teku, wani abu don ƙarawa zuwa mafi kyawun abubuwan tunawa na New Zealand. 

Yi amfani da NZeTA don Ziyarci New Zealand 

Zai zama larura a gare ku don ɗaukar eTA na New Zealand idan kuna shirin ziyartar New Zealand a duk waɗannan lokuta masu zuwa: 

  • Idan kai ɗan ƙasa ne na ɗaya daga cikin ƙasashen ketare visa na New Zealand to tafiya tare da izinin tafiya ta lantarki zai zama sharadi na wajibi. 
  • Ga matafiya masu son ziyartar New Zealand, eTA na New Zealand zai zama tilas ko kun kasance cikin kowace ƙasa. 
  • Don baƙi na cikin ƙasashe 191 da aka jera, kowane matafiyi da ya ziyarci New Zealand don dalilai masu alaƙa kuma ana buƙatar ɗaukar eTA don New Zealand. 

Kuna iya neman izinin tafiya ta lantarki zuwa New Zealand nan

KARA KARANTAWA:
New Zealand tana da sabon buƙatun shigarwa da aka sani da Visa ta New Zealand ta kan layi ko eTA New Zealand Visa don gajeriyar ziyara, hutu, ko ayyukan baƙo na ƙwararru. Don shiga New Zealand, duk waɗanda ba 'yan ƙasa ba dole ne su sami ingantacciyar biza ko izinin tafiya ta lantarki (eTA). Ƙara koyo a Visa ta New Zealand Online.


Tabbatar da cewa kun bincika cancanta don Visa ta New Zealand ta kan layi. Idan ka kasance daga a Visa Waiver ƙasar sannan zaku iya neman Visa ta New Zealand ta kan layi ko New Zealand eTA ba tare da la'akari da yanayin tafiye-tafiye (Air / Cruise). Citizensan ƙasar Amurka, Europeanan ƙasar Turai, Canadianan ƙasar Kanada, Kingdoman ƙasar Burtaniya, Citizensan ƙasar Faransa, Mutanen Spain da kuma 'Yan ƙasar Italiya na iya yin amfani da kan layi don eTA na New Zealand. Mazauna Kingdomasar Burtaniya na iya tsayawa akan eTA na New Zealand tsawon watanni 6 yayin da wasu na kwanaki 90.

Da fatan za a nemi Visa ta New Zealand ta kan layi sa'o'i 72 kafin jirgin ku.